Lovin' 9A forever
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Story.....

2 posters

Go down

Story..... Empty Story.....

Bài gửi by thuhoai_dang1010 Mon Sep 05, 2011 2:32 pm

Ngày xửa ngày xưa, có một hòn đảo nhỏ là nơi cư ngụ của tất cả các loại cảm giác : Hạnh Phúc, Buồn Bã và tất cả các loại cảm giác khác, trong đó có Tình Yêu. Một ngày nọ, các cư dân trên đảo được thông báo rằng hòn đảo sẽ bị chìm và mọi người đều chuẩn bị di chuyển sang một hòn đảo khác. Riêng chỉ có Tình Yêu là quyết định ở lại đến giây phút cuối cùng. Khi hòn đảo đã gần như chìm trong biển nước thì Tình Yêu mới quyết định cần đến sự giúp đỡ. Giàu Có lúc đó đang đi ngang qua trên một chiếc thuyền rất đẹp.
Tình Yêu gọi: Giàu Có ơi, cho tôi đi cùng với anh có được không? "
Giàu có trả lời: " không được đâu tình yêu ạ. Có rất nhiều vàng bạc trên thuyền của tôi, không còn chỗ nào cho Tình Yêu nữa đâu".
Tình Yêu quyết định hỏi Tự Phụ cũng đang đi ngang qua trên một chiếc thuyền rất đẹp:" Tự Phụ ơi giúp tôi với".
" Tôi không giúp được bạn đâu. Người bạn ướt thế kia sẽ làm hỏng thuyền của tôi mất."
Buồn Bã cũng đi ngang qua đó nên Tình Yêu xin sự giúp đỡ:" Buồn Bã ơi cho tôi đi cùng với anh có được không?"
"Ôi Tình Yêu, tôi buồn lắm, tôi chỉ muốn ở riêng một mình thôi".
Hạnh Phúc cũng đi ngang qua Tình Yêu, nhưng cô ấy hạnh phúc đến nỗi không nghe thấy tiếng kêu cứu của Tình Yêu nữa.
Bất ngờ có một tiếng gọi vang lên:" Đến đây với bác Tình Yêu, bác sẽ cho cháu đi nhờ". Đó là giọng nói của một người đã đứng tuổi. Tình Yêu vui mừng khôn xiết và hạnh phúc đến nỗi quên cả việc hỏi tên bác ấy nữa. Khi đã đên được một hòn đảo khô ráo hơn thì bác ân nhân lại tiếp tục đi trên con đường riêng của mình.
Tình Yêu cảm thấy mình nợ bác ấy quá nhiều nên đã đi tìm bác Hiểu Biết - một vị cao niên khác: "Ai đã giúp cháu vậy bác?"
"Đó là bác Thời Gian đó cháu ạ".
" Thời Gian ạ? Nhưng sao bác ấy lại giúp cháu? "
Hiểu Biết mỉm cười một cách thông thái và trả lời: "Bởi vì chỉ có Thời Gian mới có thể hiểu được Tình Yêu là quý giá biết nhường nào!"

kiss kiss kiss Very Happy
thuhoai_dang1010
thuhoai_dang1010
Lv 4
Lv 4

♥EXP : 72
♥HP : -22

Story..... Empty Re: Story.....

Bài gửi by BICHNGOC_PHAM Mon Sep 05, 2011 5:36 pm

ae của t ăn nhầm cái gì hay sao ma lại ướt thế. hay là.......... nghĩ lại r
BICHNGOC_PHAM
Lv 2
Lv 2

♥EXP : 20
♥HP : -17

Bài gửi by thuhoai_dang1010 Mon Sep 05, 2011 8:06 pm

xin người ag. góp phần nhộn nhịp chút thôi, =)) =))
thuhoai_dang1010
thuhoai_dang1010
Lv 4
Lv 4

♥EXP : 72
♥HP : -22

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content